MC201-LFP UPCOM Bộ chuyển đổi quang điện 1 cổng 10/100/1000M Base-T (X) + 1 cổng 1000M FX

SKU:

MC201-LFP

UPCOM MC201-LFP Fibre Media Converter hỗ trợ 1 cổng 10/100/1000M Base-T (X) + 1 cổng 1000M FX 

Giới thiệu

MC201-LFP Ethernet Media Converter, còn được gọi là bộ chuyển đổi quang điện , là một thiết bị mạng chuyển đổi dữ liệu giữa tín hiệu điện khoảng cách ngắn và tín hiệu cáp quang đường dài một cách rõ ràng, plug-and-play, không cần cấu hình, có thể hoạt động ở nhiệt độ rộng từ 0 đến 50 ° C.

UPCOM MC201-LFP Fibre Media Converter hỗ trợ 1 cổng 10/100/1000M Base-T (X) + 1 cổng 1000M FX, Link Fault Pass through, sử dụng vỏ kim loại bền, DC5V bên ngoài, là một giải pháp linh hoạt và tiết kiệm chi phí có thể mở rộng khoảng cách truyền lên 120 km thông qua một sợi quang đơn mode, bảo vệ dữ liệu khỏi tiếng ồn và nhiễu điện từ.

MC201-LFP có kích thước siêu nhỏ, với giắc cắm Ethernet RJ45 được che chắn, đầu nối sợi quang LC. Chức năng tự động cảm biến tích hợp hỗ trợ hoạt động Ethernet đầy đủ hoặc bán song công, được sử dụng rộng rãi trong MAN (mạng khu vực đô thị), giám sát an ninh, giao thông thông minh và các ứng dụng khác.

MC201-LFP hỗ trợ cài đặt độc lập, và cũng có thể được lắp vào Khung giá đỡ 2U, 19 ", 14 khe cắm, với đèn LED chỉ báo tích hợp để dễ dàng chẩn đoán và theo dõi trạng thái. chế độ, đa chế độ có thể truyền 2km, chế độ đơn có thể đạt đến 120km.

Đặc trưng

  • Hỗ trợ 1 cổng 10/100/1000M Base-T (X) + 1 cổng 1000M FX
  • Hỗ trợ Link Fault Pass
  • Phù hợp với IEEE802.1 10Base-T, IEEE802.3u 100Base-TX, IEEE802.3ab 1000Base-TX, IEEE802.3z 1000Base-SX / LX
  • Hỗ trợ tự động MDI/MDI-X, thích ứng 10/100/1000M
  • Hỗ trợ kiểm soát dòng chảy
  • Hỗ trợ truyền dẫn full /half duplex, Point-to-point
  • Hỗ trợ chuyển tiếp tốc độ dây không chặn
  • Plug-and-play, không cần cấu hình
  • Đèn báo LED để dễ dàng chẩn đoán và theo dõi tình trạng hoạt động
  • Hỗ trợ nguồn bên ngoài đầu vào 5VDC
  • Hỗ trợ dải nhiệt độ hoạt động rộng 0-50°C
  • Tiêu thụ điện năng thấp, Không có quạt, Vỏ kim loại

Thông số kỹ thuật

Specification

Product Name

1-port  10/100/1000M Base-T(X)+ 1-port 1000M FX, Link Fault Pass through

Product  Model

MC201-LFP

Port  Definition

1-port  10/100/1000M Base-T(X)+1-port 1000M FX

Standards

IEEE802.1  10Base-T, IEEE802.3u 100Base-TX,IEEE802.3ab 1000Base-TX, IEEE802.3z  1000Base-SX/LX

RJ45  port rate

10/100/1000Mbps  auto negotiation

Optic  port rate

1000Mbps

Working Mode

Asynchronous, point to point

Transmission mode

Half/Full duplex

Forwarding Mode

Store and Forward(Full Wire Speed)

Link Fault Pass through

Support

Transfer distance

RJ45port

100m

Fiber  optic

20,40,60,80,100,120km(SM),2 km(MM) optional

RJ45  port cable

UTP  5E

Fiber  connector

LC

Fiber  optic cables

Single  Mode:8.3/125,8.7/125,9/125 or 10/125µm

Muti-Mode:50/125,62.5/125µm

Wavelength

850nm,1310nm,1550nm

Power

Power supply

External 5VDC/1A

Consumption

<3W

Operating Temperature

0-50oC

Storage temperature  

-40°C to 70°C

Ambient Humidity

5%~95%  (non-condensing)

MTBF

≥10.0000h

Physical Characteristics

Shell

Iron

Dimension

94mm*70.5mm*26.5mm  

Weight

390g(power  external)

Installation

Stand-alone or  Wall

Các sản phẩm cùng Series

Model Name Description
MC201-LFP-M-2 1-port 10/100/1000M Base-T(X)+1-port 1000M FX, Multi-mode, 2Km,LFP Function
MC201-LFP-S-20 1-port 10/100/1000M Base-T(X)+1-port 1000M FX, Single-mode, 20Km, LFP Function
MC201-LFP-S-40 1-port 10/100/1000M Base-T(X)+1-port 1000M FX, Single-mode, 40Km, LFP Function
MC201-LFP-S-80 1-port 10/100/1000M Base-T(X)+1-port 1000M FX, Single-mode, 80Km, LFP Function
MC201-LFP-S-120 1-port 10/100/1000M Base-T(X)+1-port 1000M FX, Single-mode, 120Km, LFP Function
MC201-LFP-SS-20 1-port 10/100/1000M Base-T(X)+1-port 1000M FX, Single-mode, Single fiber, 20Km, LFP
MC201-LFP-SS-40 1-port 10/100/1000M Base-T(X)+1-port 1000M FX, Single-mode, Single fiber, 40Km, LFP
MC201-LFP-SS-80 1-port 10/100/1000M Base-T(X)+1-port 1000M FX, Single-mode, Single fiber, 80Km, LFP

Download

Tham khảo thêm các sản phẩm khác của Công ty TNHH Công Nghệ và Viễn Thông Hải Phong chúng tôi ​​​​​​


Quý khách hàng sau khi chọn được sản phẩm phù hợp có thể mua hàng bằng 2 hình thức sau:


1 Trực tiếp:

  • CÔNG TY TNHH CÔNG NGHỆ VÀ VIỄN THÔNG HẢI PHONG
  •  Địa chỉ : Số 20 ngõ 165/4 Chùa Bộc, Phường Trung Liệt, Q.Đống Đa, TP.Hà Nội
  •  VPGD: Số 8-9 Dãy A4 Đầm Trấu, P.Bạch Đằng, Hai Bà Trưng, Hà Nội
  •  Email: sales@hptt.vn - cuongnm@hptt.vn - ngocnx@hptt.vn - tranvietanh@hptt.vn - dangvietthang@hptt.vn
  •  Điện thoại: 02432008042 - 0902175848 - 0986546768 - 0868886229 - 0914240896
  • Skype, Zalo, Whatsapp, Viber Online....0902175848 - 0986546768 - 0868886229 - 0914240896
2. Để lại thông tin:

Quý khách để lại thông tin ở phần Nhận Báo Giá hoặc Liên Hệ, bao gồm SĐT - Sản phẩm muốn mua - Địa chỉ nhận hàng. Nhân viên của Hải Phong sẽ liên hệ tới  bạn trong vòng 12h. 


Trân trọng cảm ơn...!

Đánh giá sản phẩm

back top