RLMC100X Bộ chuyển đổi quang điện 10/100 Mbps

SKU:

RLMC100X

Mới được mở rộng, ComNet RLMC100X là một bộ chuyển đổi phương tiện Ethernet được xếp hạng công nghiệp và được xếp hạng công nghiệp. Được thiết kế theo các yêu cầu của IEC 61850-3, IEEE 1613 Class 2, EN50155 và NEMA TS-1/TS-2, nó được thiết kế để triển khai trong các môi trường có mức độ nhiễu và nhiễu điện từ (EMI) cao và quá độ điện áp nghiêm trọng và các sự cố thường xuyên xảy ra, chẳng hạn như các trạm biến áp tiện ích điện và xưởng đóng cắt, các cơ sở sản xuất hạng nặng, thiết bị điện tử bên đường và ven đường, và các ứng dụng khó khăn khác ngoài nhà máy.  

Giới thiệu

Mới được mở rộng, ComNet RLMC100X là một bộ chuyển đổi phương tiện Ethernet được xếp hạng công nghiệp và được xếp hạng công nghiệp. Được thiết kế theo các yêu cầu của IEC 61850-3, IEEE 1613 Class 2, EN50155 và NEMA TS-1/TS-2, nó được thiết kế để triển khai trong các môi trường có mức độ nhiễu và nhiễu điện từ (EMI) cao và quá độ điện áp nghiêm trọng và các sự cố thường xuyên xảy ra, chẳng hạn như các trạm biến áp tiện ích điện và xưởng đóng cắt, các cơ sở sản xuất hạng nặng, thiết bị điện tử bên đường và ven đường, và các ứng dụng khó khăn khác ngoài nhà máy. Cổng 100BASE-FX hỗ trợ phương tiện truyền dẫn quang thông thường bằng các đầu nối quang ST 2 sợi cố định. Truyền qua lỗi liên kết do người dùng lựa chọn cung cấp chỉ báo từ xa về lỗi mạng và cảnh báo lỗi tóm tắt cung cấp chỉ báo cục bộ hoặc từ xa thông qua việc đóng tiếp điểm khô trong trường hợp mất liên kết quang hoặc nguồn hoạt động. Cổng 10/100BASE-TX hỗ trợ cả tự động đàm phán và tự động chuyển đổi MDI/MDI-X cho hoạt động bán song công và đầy đủ; chuyển đổi MDI/MDI-X bằng tay là không bắt buộc.

Bộ nguồn 12 đến 24 VDC hoặc 48 VDC bên trong/khép kín có các đầu vào nguồn dự phòng để có độ tin cậy cao nhất có thể. Tùy chọn AC/DC điện áp cao cũng có sẵn. Đơn giản để cài đặt, plug-and-play RLMC100X (M, S) 2 là DIN-rail hoặc có thể gắn bảng điều khiển và lý tưởng cho các ứng dụng quan trọng trong đó mức độ tin cậy rất cao và tính khả dụng của mạng là quan trọng hàng đầu.

Đặc trưng

  • Truyền lỗi liên kết cung cấp chỉ báo từ xa về lỗi mạng
  • Tùy chọn nguồn hoạt động 12 đến 24 VDC, 48 VDC hoặc HV AC / DC (88 đến 300 VDC/85-264 VAC)
  • Nguồn cung cấp điện có độ tin cậy cao bên trong / khép kín giúp loại bỏ nhu cầu cung cấp điện bên ngoài và khối đầu nối trục vít kết nối trực tiếp với nguồn điện để hoạt động lâu dài, đáng tin cậy và không cần bảo trì
  • Đèn LED báo trạng thái cung cấp chỉ báo nhanh chóng về các thông số vận hành quan trọng.
  • Báo động lỗi tóm tắt cung cấp chỉ báo cục bộ hoặc từ xa thông qua việc đóng tiếp điểm khô trong trường hợp mất liên kết quang hoặc nguồn hoạt động
  • Vỏ thép mạ kẽm và sơn tĩnh điện 19 khổ chắc chắn.
  • Sản xuất tại Mỹ
  • Truyền song công đầy đủ 10/100 Mbps Ethernet: (1) cổng 10/100BASE-TX và (1) cổng quang 100BASE-FX
  • Được thiết kế theo các yêu cầu của IEC 61850-3 và IEEE 1613 Class 2 cho các trạm biến áp tiện ích điện, EN50155 và EN50121-4 cho các ứng dụng đường sắt và NEMA TS-1/TS-2 cho thiết bị điều khiển tín hiệu giao thông và IEC/EN60950-1
  • Phạm vi nhiệt độ hoạt động xung quanh mở rộng từ -40º đến + 85º C, để sử dụng trong hầu hết mọi môi trường. Lớp phủ bảo vệ tùy chọn có sẵn cho độ ẩm với môi trường ngưng tụ hoặc chất hạt trong không khí
  • Các phiên bản cấp nguồn đầu vào 12 đến 24 VDC và 48 VDC có các đầu vào nguồn dự phòng, cho mức độ tin cậy và tính sẵn sàng cực cao
  • Không có quạt hoặc làm mát bằng gió cưỡng bức; làm mát thông qua đối lưu tự nhiên loại bỏ các quạt / bộ phận chuyển động không đáng tin cậy và rắc rối, không cần bảo dưỡng định kỳ.
  • Cổng điện hỗ trợ tự động đàm phán cho thông lượng dữ liệu song công hoặc nửa song công
  • Bảo hành trọn đời
  • Được thiết kế để lắp đặt trên tường hoặc gắn trên thanh ray DIN

Ứng dụng

  • Tự động hóa trạm biến áp & mạng SCADA, hệ thống rơ le bảo vệ và tự động hóa phân phối
  • Hệ thống truyền tải và phân phối điện, trang trại gió từ xa, thủy điện và các cơ sở sản xuất điện mặt trời/quang điện và các ứng dụng cụ thể về tiện ích điện khác
  • An ninh ngoại vi, giám sát giám sát và truy cập có kiểm soát vào các trạm biến áp điện và cơ sở sản xuất điện, và các địa điểm quan trọng, có giá trị cao khác
  • Mạng SCADA Công nghiệp/Tự động hóa Nhà máy & Điều khiển Quy trình
  • Các cơ sở lọc và chế biến hóa chất và hóa dầu, hệ thống đường ống/truyền tải dầu và khí đốt và các công trình khai thác mỏ
  • Hoạt động chế biến thực phẩm
  • Nhà máy xử lý nước thải
  • ITS/Mạng lưới giám sát và tín hiệu giao thông vận tải/Mạng phát hiện sự cố
  • Hệ thống giám sát và kiểm soát đường sắt/đường ray
  • Tích hợp IP-Video, VOIP và Mạng truyền dữ liệu
  • Điện thoại di động và mạng backhaul không dây

Các sản phẩm cùng Series

Model NO Description
RLMC1005M2/24DC Substation-Rated 10/100 Mbps Ethernet, ST, redundant 12 to 24 VDC inputs, Multimode
RLMC1005S2/24DC Substation-Rated 10/100 Mbps Ethernet, ST, redundant 12 to 24 VDC inputs, Singlemode
RLMC1005M2/48DC Substation-Rated 10/100 Mbps Ethernet, ST, redundant 36 to 59 VDC inputs, Multimode
RLMC1005S2/48DC Substation-Rated 10/100 Mbps Ethernet, ST, redundant 36 to 59 VDC inputs, Singlemode
RLMC1005M2/HV Substation-Rated 10/100 Mbps Ethernet, ST, redundant 88 to 300 VDC, or 85 to 264 VAC inputs, Multimode
RLMC1005S2/HV Substation-Rated 10/100 Mbps Ethernet, ST, redundant 88 to 300 VDC, or 85 to 264 VAC inputs
RLMC1003M2/24DC Substation-Rated 10/100 Mbps Ethernet, SC, redundant 12 to 24 VDC inputs, Multimode
RLMC1003S2/24DC Substation-Rated 10/100 Mbps Ethernet, SC, redundant 12 to 24 VDC inputs, Singlemode
RLMC1003M2/48DC Substation-Rated 10/100 Mbps Ethernet, SC, redundant 36 to 59 VDC inputs, Multimode
RLMC1003S2/48DC Substation-Rated 10/100 Mbps Ethernet, SC, redundant 36 to 59 VDC inputs, Singlemode
RLMC1003M2/HV Substation-Rated 10/100 Mbps Ethernet, SC, redundant 88 to 300 VDC, or 85 to 264 VAC inputs, Multimode
RLMC1003S2/HV Substation-Rated 10/100 Mbps Ethernet, SC, redundant 88 to 300 VDC, or 85 to 264 VAC inputs

Download

CÔNG TY TNHH CÔNG NGHỆ VÀ VIỄN THÔNG HẢI PHONG

Địa chỉ : Số 20 ngõ 165/4 Chùa Bộc, Phường Trung Liệt, Q.Đống Đa, TP.Hà Nội
VPGD: Số 8 Dãy A4 Đầm Trấu, P.Bạch Đằng, Hai Bà Trưng, Hà Nội
Email: sales@hptt.vn - cuongnm@hptt.vn
Điện thoại: 0986546768


Quý khách hàng sau khi chọn được sản phẩm phù hợp có thể mua hàng bằng 2 hình thức sau:


  1. Liên hệ trực tiếp cho Hải Phong:  Theo số Hotline:  0986546768 hoặc 02432008042  để được tư vấn và giao hàng nhanh nhất!
  2. Để lại thông tin: Quý khách để lại thông tin ở phần Nhận Báo Giá hoặc Liên Hệ, bao gồm SĐT - Sản phẩm muốn mua - Địa chỉ nhận hàng. Nhân viên của Hải Phong sẽ gọi lại cho bạn trong vòng 12h. 
Đánh giá sản phẩm

back top

Hotline liên hệ: 0986546768 - 0902175848 - 0868886229