MC401 UPCOM Bộ chuyển đổi quang điện 10G SFP+

SKU:

MC401

Fibre Media Converter là thiết bị mạng chuyển đổi dữ liệu giữa tín hiệu điện khoảng cách ngắn và tín hiệu cáp quang đường dài, plug-and-play, không cần cấu hình, có thể hoạt động ở nhiệt độ rộng từ 0 đến 50°C. 

Giới thiệu

Fibre Media Converter là thiết bị mạng chuyển đổi dữ liệu giữa tín hiệu điện khoảng cách ngắn và tín hiệu cáp quang đường dài, plug-and-play, không cần cấu hình, có thể hoạt động ở nhiệt độ rộng từ 0 đến 50°C.

Fibre Media Converter là thiết bị mạng chuyển đổi dữ liệu giữa tín hiệu điện khoảng cách ngắn và tín hiệu cáp quang đường dài, plug-and-play, không cần cấu hình, có thể hoạt động ở nhiệt độ rộng từ 0 đến 50°C.

Module 10G SFP + tuân thủ SFF-8431, SFF-8432 và IEEE 802.3ae 10GBASE-SR. Các chức năng chẩn đoán kỹ thuật số có sẵn thông qua giao diện nối tiếp 2 dây, như được chỉ định trong SFF-8472. yếu tố hình thức hoàn toàn tuân thủ SFP cung cấp khả năng cắm nóng, nâng cấp cổng quang dễ dàng và phát xạ EMI thấp. áp dụng đầu nối LC song công, có thể đạt 300M thông qua cáp quang đa chế độ và 100km thông qua cáp quang đơn chế độ.

MC401 hỗ trợ cài đặt độc lập và cũng có thể được lắp vào Khung gắn giá đỡ 2U, 19 ", 16 khe cắm, với đèn LED chỉ báo tích hợp để dễ dàng chẩn đoán và theo dõi trạng thái.

Đặc trưng

  •  Chuẩn IEEE802.3an (10Gbase-T), IEEE802.3ae (10Gbase-SR / LR / ER / ZR)
  •  Hỗ trợ ITUT bước sóng DWDM/CWDM quy định
  •  Hỗ trợ chức năng DMI cho mô-đun sợi quang SFP +
  •  Hỗ trợ Khung Jumbo
  •  Hỗ trợ chức năng kiểm tra vòng lặp lại
  •  Plug-and-play, dễ cài đặt
  •  Đèn báo LED để dễ dàng chẩn đoán và theo dõi tình trạng công việc
  •  Cung cấp kết nối đường dài (300 mét đến 100km)
  •  Hỗ trợ nguồn bên ngoài đầu vào 5 ~ 12VDC
  •  Nhiệt độ hoạt động rộng 0-50°C
  •  Tiêu thụ điện năng thấp, không có quạt, vỏ kim loại
 

Thông số kỹ thuật

Specification

Product Name

10G Ethernet  Media Converter

Product  Model

MC401

Port  Definition

1-port 10G  BASE-T +1-port 10G SFP+ slot

Standards

Comply  with IEEE802.3an(10Gbase-T), IEEE802.3ae(10Gbase-SR/LR/ER/ZR)

RJ45  port rate

10Gbps  auto negotiation

Optic  port rate

10GMbps

Working Mode

Asynchronous, point to point

Transmission mode

Half/Full duplex

Forwarding Rate

14,880,950/S

Transfer distance

RJ45port

100m

Fiber  optic

20,40,80,100km(SM),300m(MM) optional

RJ45  port cable

UTP  5E

Fiber  connector

LC  connector

Fiber  optic cables

Single  Mode:8.3/125,8.7/125,9/125 or 10/125µm

Muti-Mode:50/125,62.5/125µm

Wavelength

850nm,1310nm,1550nm

Power

Power supply

External 5-12VDC

Consumption

<9W

Working  Environment

Operating Temperature

0-50oC

Storage temperature  

-40°C to 70°C

Ambient Humidity

5%~95%  (non-condensing)

MTBF

≥10.0000h

Physical Characteristics

Shell

Iron

Dimension

94mm*70.5mm*26.5mm  

Weight

390g(power external)

Installation

Desktop, 2U-16 slot  rack-mount Chassis(card-type)

Các sản phẩm cùng Series

Model Name Description
MC401-M-03 10G Media Converter, Multi-mode, 300m, 5VDC, SFP+,LC connector
MC401-S-20 10G Media Converter, Single-mode, 20Km 5VDC, SFP+,LC connector
MC401-S-40 10G Media Converter, Single-mode, 40Km 5VDC, SFP+,LC connector
MC401-S-80 10G Media Converter, Single-mode, 80Km 5VDC, SFP+,LC connector
MC401-S-100 10G Media Converter, Single-mode, 100Km 5VDC, SFP+,LC connector
MC401-SS-20 10G Media Converter, Single-mode, Single fiber, 20Km, 5VDC, SFP+, LC connector
MC401-SS-40 10G Media Converter, Single-mode, Single fiber, 40Km, 5VDC, SFP+,LC connector
MC401-SS-80 10G Media Converter, Single-mode, Single fiber, 80Km, 5VDC, SFP+,LC connector

Download

Tham khảo thêm các sản phẩm khác của Công ty TNHH Công Nghệ và Viễn Thông Hải Phong chúng tôi


Quý khách hàng sau khi chọn được sản phẩm phù hợp có thể mua hàng bằng 2 hình thức sau:


1 Trực tiếp:

  • CÔNG TY TNHH CÔNG NGHỆ VÀ VIỄN THÔNG HẢI PHONG
  •  Địa chỉ : Số 20 ngõ 165/4 Chùa Bộc, Phường Trung Liệt, Q.Đống Đa, TP.Hà Nội
  •  VPGD: Số 8-9 Dãy A4 Đầm Trấu, P.Bạch Đằng, Hai Bà Trưng, Hà Nội
  •  Email: sales@hptt.vn - cuongnm@hptt.vn - ngocnx@hptt.vn - tranvietanh@hptt.vn - dangvietthang@hptt.vn
  •  Điện thoại: 02432008042 - 0902175848 - 0986546768 - 0868886229 - 0914240896
  • Skype, Zalo, Whatsapp, Viber Online....0902175848 - 0986546768 - 0868886229 - 0914240896
2. Để lại thông tin:

Quý khách để lại thông tin ở phần Nhận Báo Giá hoặc Liên Hệ, bao gồm SĐT - Sản phẩm muốn mua - Địa chỉ nhận hàng. Nhân viên của Hải Phong sẽ liên hệ tới  bạn trong vòng 12h. 


Trân trọng cảm ơn...!

Đánh giá sản phẩm

SẢN PHẨM LIÊN QUAN

icon

back top