IES3000-8GT4GS-2BP-P48P220 3ONEDATA Switch Ethernet công nghiệp có quản lí 8 cổng POE, 4 cổng SFP, 2 cổng Fibre Bypass

SKU:

IES3000-8GT4GS-2BP-P48P220

Dòng IES3000 là bộ chuyển mạch Ethernet bỏ qua gigabit 12 cổng đầy đủ công nghiệp. Sản phẩm này cung cấp một cổng đồng Gigabit (tùy chọn PoE), một khe cắm Gigabit SFP và 2 Bypass. 


Liên hệ với chúng tôi để được tư vấn chi tiết:
Mr. Cường0986546768               Mr. Tuấn Anh: 0902175848
Mr. Ngọc: 0868886229                   Mr. Dũng: 0888497878
Mr. Đạt: 0986927575                      Mr. Việt Anh: 0914240896​​​​​​​
​​​​​​​ 

Giới thiệu

Dòng IES3000 là bộ chuyển mạch Ethernet bỏ qua gigabit 12 cổng đầy đủ công nghiệp. Sản phẩm này cung cấp một cổng đồng Gigabit (tùy chọn PoE), một khe cắm Gigabit SFP và 2 Bypass.

Hệ thống quản lý mạng hỗ trợ nhiều giao thức mạng khác nhau và các tiêu chuẩn công nghiệp như ERPS, giao thức mạng vòng STP/RSTP/MSTP, 802.1Q VLAN, QoS, IGMP Static Multicast, LLDP, Port Trunking, Port Mirroring, IPv6 Management, v.v. Nó cũng có đầy đủ các chức năng quản lý, bao gồm cấu hình cổng, thống kê cổng, kiểm soát truy cập, xác thực 802.1X, chẩn đoán mạng, cấu hình nhanh, cập nhật trực tuyến, v.v. và hỗ trợ CLI, WEB, Telnet, SNMP và các phương pháp truy cập khác. Nó có thể cung cấp cho người dùng những trải nghiệm tốt với giao diện hệ thống quản lý mạng được thiết kế thân thiện, vận hành đơn giản và thuận tiện.

Bên trong thiết bị, có hai mạch nguồn độc lập có thể đảm bảo hoạt động bình thường của nó trong trường hợp hỏng hóc. Công tắc DIP cho phép bạn khôi phục cài đặt mặc định của nhà sản xuất. Trong trường hợp có sự cố về nguồn hoặc cổng, đèn báo ALARM sẽ sáng và sẽ gửi báo động, trong khi thiết bị báo động được kết nối với rơ le sẽ gửi báo động để xử lý sự cố nhanh chóng. Thiết bị không có quạt, tiêu thụ điện năng thấp, có dải nhiệt độ và điện áp rộng, đã vượt qua thử nghiệm nghiêm ngặt trong các tiêu chuẩn công nghiệp có thể được sử dụng trong môi trường công nghiệp với các yêu cầu nghiêm ngặt về tương thích điện từ. Nó có thể được sử dụng rộng rãi trong lưới điện thông minh, giao thông đường sắt, thành phố thông minh, thành phố an toàn, năng lượng mới, hàng không, sản xuất thông minh.

Đặc trưng

  • SNMPv1/v2c/v3 được sử dụng để quản lý mạng ở nhiều cấp độ khác nhau
  • RMON có thể được sử dụng để giám sát mạng linh hoạt và hiệu quả
  • Phản chiếu cổng có thể thực hiện phân tích và giám sát dữ liệu, thuận tiện cho việc gỡ lỗi trực tuyến
  • QoS hỗ trợ phân loại và ưu tiên lưu lượng theo thời gian thực
  • LLDP có thể đạt được khả năng khám phá cấu trúc liên kết tự động, thuận tiện cho việc quản lý trực quan
  • Máy chủ và máy khách DHCP có thể được sử dụng để phân phối địa chỉ IP
  • Quản lý tệp thuận tiện cho việc thiết lập thiết bị nhanh chóng và cập nhật trực tuyến
  • Quản lý nhật ký ghi lại thông tin về khởi động, hoạt động và kết nối
  • SYSLOG xử lý việc chuyển thông tin nhật ký hệ thống đến máy chủ từ xa
  • Quản lý băng thông có thể phân phối hợp lý băng thông mạng, ngăn chặn tình trạng mạng không thể đoán trước
  • Thống kê cổng có thể được sử dụng để thống kê lưu lượng truy cập theo thời gian thực
  • Hỗ trợ phương pháp quản lý Console/Telnet/WEB
  • Mật khẩu người dùng có thể dẫn đến quản lý người dùng phân cấp để cải thiện bảo mật quản lý thiết bị
  • Kiểm soát chống sốc, xác thực ACL và 802.1X có thể tăng tính linh hoạt và bảo mật của mạng
  • Báo động chuyển tiếp thuận tiện cho chẩn đoán mạng
  • Ức chế bão có thể ngăn chặn truyền, phát đa hướng không xác định và đơn phát không xác định
  • Cấu hình TELNET và HTTPS có thể đảm bảo an toàn cho việc truy cập dữ liệu
  • Port Tranking và LACP có thể tăng băng thông mạng và cải thiện độ tin cậy của kết nối mạng để đạt được việc sử dụng băng thông tối ưu
  • IGMP Snooping, GMRP và đa hướng tĩnh có thể được sử dụng để lọc lưu lượng phát đa hướng nhằm tiết kiệm băng thông mạng
  • Hỗ trợ cách ly cổng trong cùng một VLAN để bảo tồn tài nguyên Vlan
  • ERPS và STP/RSTP/MSTP có thể đạt được dự phòng mạng, ngăn chặn bão mạng và bão phát sóng
  • IPV6 giải quyết vấn đề hạn chế tài nguyên địa chỉ Internet và trở ngại cho việc kết nối nhiều thiết bị với Internet
  • Chẩn đoán mạng và khắc phục sự cố có thể được thực hiện bằng Ping, Traceroute và Port Loopback

Thông số kỹ thuật

Tiêu chuẩn & Giao thức

  • IEEE 802.3 cho 10Base-T
  • IEEE 802.3u cho 100Base-TX
  • IEEE 802.3ab cho 1000Base-T
  • IEEE 802.3z cho 1000Base-X
  • Tiêu chuẩn G.8032 cho ERPS
  • IEEE 802.3x để kiểm soát luồng
  • IEEE 802.1D cho Giao thức cây kéo dài 
  • IEEE 802.1w cho Giao thức cây kéo dài nhanh
  • IEEE 802.1s cho nhiều giao thức cây kéo dài
  • IEEE 802.1Q cho VLAN
  • IEEE 802.1p cho Lớp dịch vụ
  • IEEE 802.1X để xác thực 802.1X
  • IEEE 802.1AB cho LLDP
  • IEEE 802.3ad cho LACP
  • IEEE 802.3af dành cho PoE
  • IEEE 802.3at cho PoE +

Sự quản lý

  • Quản lý phần cứng tập trung SNMP v1/v2c/v3, RMON, phản chiếu cổng, QoS, LLDP, máy chủ DHCP, máy khách DHCP, quản lý tệp, quản lý nhật ký, thống kê cổng, quản lý SYSLOG

Sự bảo vệ

  • Phân loại quyền người dùng, kiểm soát chống tấn công, ACL, phân quyền 802.1X, cảnh báo cổng, báo động nguồn, ngăn chặn bão, cấu hình SSHD, cấu hình Telnet, cấu hình HTTPS

Tính năng chuyển đổi

  • 802.1Q Vlan, tổng hợp cổng tĩnh/động, Quản lý băng thông, Kiểm soát luồng, Cách ly cổng

Unicast/Multicast:

  • Multicast tĩnh, GMRP, IGMP-Snooping

Giao thức dự phòng

  • Đổ chuông, STP/RSTP/MSTP

Chẩn đoán lỗi

  • Ping, Traceroute, Port Loopback

Quản lý thời gian

  • SNTP

PoE

  • Nguồn cung cấp tối đa cho cổng PoE: 30W
  • Phích cắm nguồn PoE: V +, V +, V- và V- tương ứng với 1, 2, 3 và 6

Giao diện

  • Cổng đồng: 10/100/1000Base-T (X), RJ45, điều khiển luồng tự động, chế độ Full/Half Duplex, MDI/MDI-X Autotunning
  • Khe SFP: 1000Base-SFP
  • Giao diện mặt bích: 2 * 4 LC-LC, sợi quang đơn mode, hỗ trợ Bypass
  • Cổng bảng điều khiển: Cổng quản lý dòng lệnh CLI (RS-232), RJ45
  • Cổng cảnh báo: Khối đầu cuối 2 chân với bước 5,08 mm, hỗ trợ 1 đầu ra cảnh báo rơ le, khả năng mang dòng 0,3A/125VAC hoặc 1A/30VDC

Chỉ dẫn

  • Chỉ báo hoạt động, chỉ báo cảnh báo, chỉ báo cổng, chỉ báo nguồn, chỉ báo PoE
Chuyển đổi thuộc tính:
  • Chế độ truyền: lưu và chuyển tiếp
  • Địa chỉ MAC: 8K
  • Kích thước bộ đệm gói: 4Mbit
  • Băng thông: 24G
  • Chuyển đổi độ trễ: <10μs
Nguồn điện:
  • Sản phẩm điện AC: 220VAC (100 ~ 24VAC);
  • Sản phẩm nguồn DC: 48VDC (12 ~ 48VDC);
  • Sản phẩm PoE: 48VDC
  • Tích hợp nguồn dự phòng kép
  • Hỗ trợ bảo vệ quá dòng 3.0A
  • Không tải: 5.9W@220VAC
  • Toàn tải: 11,6W @ 220VAC

Điều kiện môi trường

  • Nhiệt độ làm việc: -40°C ~ 75℃
  • Nhiệt độ bảo quản: -40°C ~ 85℃
  • Độ ẩm tương đối: 5% ~ 95% (không ngưng tụ)

Kiểu dáng

  • Vỏ: bảo vệ IP40, kim loại
  • Cài đặt: Rakowa
  • Trọng lượng: 1,6kg
  • Kích thước (Rộng x Cao x Dày): 290mm × 44mm × 174,8mm

Các sản phẩm cùng Series

Available Models Gigabit Copper Port Gigabit PoE Port Gigabit SFP Slot  Fiber Port Bypass Power Supply
IES3000-8GP4GS-2BP-2P48-240W - 8 4 2 48VDC
IES3000-8GT4GS-2BP-P48P220  8 - 4 2 48VDC(12~48VDC),
220VAC(100~240VAC) 
 IES3000-8GT4GS-2BP-2P48  8 - 4 2  48VDC(12~48VDC)
 IES3000-8GT4GS-2BP-2P220 8 - 4 2 220VAC(100~240VAC)

Download

CÔNG TY TNHH CÔNG NGHỆ VÀ VIỄN THÔNG HẢI PHONG

Địa chỉ : Số 20 ngõ 165/4 Chùa Bộc, Phường Trung Liệt, Q.Đống Đa, TP.Hà Nội
VPGD: Số 8 Dãy A4 Đầm Trấu, P.Bạch Đằng, Hai Bà Trưng, Hà Nội
Email: sales@hptt.vn - cuongnm@hptt.vn
Điện thoại: 0986546768


Quý khách hàng sau khi chọn được sản phẩm phù hợp có thể mua hàng bằng 2 hình thức sau:


  1. Liên hệ trực tiếp cho Hải Phong:  Theo số Hotline:  0986546768 hoặc 02432008042  để được tư vấn và giao hàng nhanh nhất!
  2. Để lại thông tin: Quý khách để lại thông tin ở phần Nhận Báo Giá hoặc Liên Hệ, bao gồm SĐT - Sản phẩm muốn mua - Địa chỉ nhận hàng. Nhân viên của Hải Phong sẽ gọi lại cho bạn trong vòng 12h. 
Đánh giá sản phẩm

back top