ICP222-2F-2CI Bộ chuyển đổi 2 cổng CAN Bus sang 2 cổng quang

SKU:

ICP222-2F-2CI

ICP222-2F-2CI là máy chủ CAN-Bus cấp công nghiệp hỗ trợ 2 cổng CAN-Bus và 2 cổng cáp quang Fast Ethernet. Cáp quang hỗ trợ công nghệ mạng vòng SW-Ring bằng sáng chế. Người dùng có thể dễ dàng hoàn thành việc kết nối mạng CAN-Bus và mạng Ethernet, để mở rộng hơn nữa phạm vi của mạng CAN-Bus. ​​​​​​ 

Giới thiệu

ICP222-2F-2CI là máy chủ CAN-Bus cấp công nghiệp hỗ trợ 2 cổng CAN-Bus và 2 cổng cáp quang Fast Ethernet. Cáp quang hỗ trợ công nghệ mạng vòng SW-Ring bằng sáng chế. Người dùng có thể dễ dàng hoàn thành việc kết nối mạng CAN-Bus và mạng Ethernet, để mở rộng hơn nữa phạm vi của mạng CAN-Bus.
Tốc độ truyền thông cổng CAN-Bus 5K ~ 1000Kbps có ba chế độ hoạt động của Máy chủ TCP, Máy khách TCP và UDP, hỗ trợ ba kết nối nhất, hỗ trợ qua cổng, giao tiếp bộ định tuyến, thuận tiện cho người dùng truy cập địa chỉ IP hoặc tên miền và cac chưc năng khac. Máy chủ thông qua mạng quản lý tập trung, đơn giản và thuận tiện. Nó có thể được sử dụng rộng rãi trong điều khiển và quản lý PLC, tự động hóa tòa nhà, hệ thống tự động hóa chăm sóc sức khỏe, thiết bị đo lường và hệ thống giám sát môi trường động.

Đặc trưng

  • Hỗ trợ IEEE802.3, IEEE802.3u, IEEE802.3x
  • Hỗ trợ 2 cổng cáp quang 100Base-FX
  • Công nghệ bằng sáng chế mạng vòng SW-Ring (Thời gian khôi phục lỗi <20ms)
  • Hỗ trợ 2 cổng CAN-Bus, bảo vệ cách ly 2KVAC
  • Hỗ trợ Máy chủ TCP, Máy khách TCP và chế độ làm việc UDP
  • Hỗ trợ ARP, ICMP, UDP, TCP, IP, HTTP, DHCP, SW-Ring và giao thức DNS
  • Hỗ trợ tốc độ truyền CAN-Bus 5K ~ 1000Kbps
  • Hỗ trợ cấu hình WEB và CLI
  • Hỗ trợ tải lên và tải xuống tệp cấu hình
  • Hỗ trợ qua cổng, giao tiếp bộ định tuyến
  • Hỗ trợ truy cập IP tĩnh và động
  • Hỗ trợ thời gian nhịp tim và chức năng ngắt kết nối thời gian chờ
  • Hỗ trợ chức năng khôi phục tự động khi kết nối mạng bị ngắt kết nối
  • Hỗ trợ nguồn điện DC (12 ~ 48VDC)
  • Thiết kế cấp 4 công nghiệp, nhiệt độ hoạt động -40 ~ 75°C
  • Cấp bảo vệ IP40, gắn DIN-Rail

Thông số kỹ thuật

Cổng Ethernet

  • Tiêu chuẩn: 100Base-TX
  • Số cổng sợi quang: 2
  • Tốc độ: 100M
  • Giao thức: ARP, ICMP, UDP, TCP, IP, HTTP, DHCP, DNS
  • Chế độ làm việc: Máy chủ TCP, Máy khách TCP, UDP
  • Khoảng cách truyền: hỗ trợ chế độ đơn (tùy chọn 20/40/60/80Km), đa chế độ (2Km), bước sóng: 1310nm, 1550nm
  • Đầu nối: SC/ST/FC
  • SW-Ring: Hỗ trợ Đơn, Cặp đôi, Chuỗi, Homing kép

Cổng Console

  • RS-232 (đầu nối RJ45)

CAN-Bus

  • Tiêu chuẩn: CAN2.0A, CAN2.0B
  • Số cổng CAN-Bus: 2
  • Tín hiệu CAN-Bus: CAN-L, CAN-H
  • Tốc độ băng tần: 5K ~ 1Mbps
  • Chế độ làm việc: 2 dây, bán song công
  • Khoảng cách di chuyển: 40m ~ 10km
  • Khả năng chịu tải: hỗ trợ 110 đồng thời

Khoảng cách truyền dẫn

  • Cáp xoắn: 100M (cáp CAT5/CAT5e tiêu chuẩn)
  • Multi-mode: 1310nm, 2Km
  • Singel-model:
    • 1310nm, 20/40/60Km
    • 1550nm, 80/100/120Km

Chỉ báo LED

  • Chỉ báo chạy: RUN
  • Chỉ báo cung cấp điện: PWR
  • Chỉ báo cổng CAN-Bus: CAN (1 ~ 2)
  • Chỉ báo giao diện: LINK (1 ~ 2)

Nguồn điện

  • Điện áp đầu vào: 12 ~ 48VDC
  • Loại đầu vào: khối đầu cuối 3 bit

Tiêu thu điện năng

  • Tiêu thụ không tải: 2.88W@12VDC
  • Tiêu thụ đầy tải: 3.07W@12VDC

Điều kiện môi trường

  • Nhiệt độ làm việc: -40°C đến 75°C
  • Nhiệt độ bảo quản: -40°C đến 85°C
  • Độ ẩm tương đối: 5% đến 95% (không ngưng tụ)

Kiểu dáng

  • Vỏ: Lớp bảo vệ IP40, vỏ kim loại
  • Kích thước (WxHxD): 35mm x 110mm x 95mm
  • Cài đặt: DIN-Rail mounting
  • Trọng lượng: 374g

Download

Tham khảo thêm các sản phẩm khác của Công ty TNHH Công Nghệ và Viễn Thông Hải Phong chúng tôi


Quý khách hàng sau khi chọn được sản phẩm phù hợp có thể mua hàng bằng 2 hình thức sau:



  1. Liên hệ trực tiếp cho Hải Phong:  Theo số Hotline:  0986546768 hoặc 02432008042  để được tư vấn và giao hàng nhanh nhất!
  2. Để lại thông tin: Quý khách để lại thông tin ở phần Nhận Báo Giá hoặc Liên Hệ, bao gồm SĐT - Sản phẩm muốn mua - Địa chỉ nhận hàng. Nhân viên của Hải Phong sẽ gọi lại cho bạn trong vòng 12h. 
Đánh giá sản phẩm

back top