MC201-SFP Bộ chuyển đổi quang điện SFP sang Ethernet 10/100/1000M

SKU:

MC201-SFP

MC201-SFP là bộ chuyển đổi cáp quang Gigabit Ethernet thích ứng 10/100/1000Mbps sử dụng công nghệ chuyển mạch để tiến hành chuyển đổi phương tiện, đáp ứng các tiêu chuẩn IEEE802.3, IEEE802.3u, IEEE802.3z và IEEE802.3ab. Loại bộ chuyển đổi phương tiện này hỗ trợ hai loại kết nối mạng đa phương tiện: 10/100/1000M Base-T và 1000Base-SX/LX., MC201-SFP có thể tiến hành chuyển đổi lẫn nhau giữa 10/100/1000Base- T tín hiệu điện xoắn đôi và tín hiệu quang 1000Base-SX/LX. Bộ chuyển đổi phương tiện này mở rộng khoảng cách truyền của mạng từ 100m qua dây đồng đến 120 km. Bộ chuyển đổi phương tiện này hỗ trợ truyền trong các kết nối cáp quang đa chế độ sợi kép, chế độ đơn sợi kép, kết nối cáp quang kiểu SFP.


Liên hệ với chúng tôi để được tư vấn chi tiết:
Mr. Cường0986546768               Mr. Tuấn Anh: 0902175848
Mr. Ngọc: 0868886229                   Mr. Dũng: 0888497878
Mr. Đạt: 0986927575                      Mr. Việt Anh: 0914240896​​​​​​​
​​​​​​​ 

​​​​​​​   

Giới thiệu Bộ chuyển đổi quang điện sang Ethernet

MC201-SFP là bộ chuyển đổi cáp quang Gigabit Ethernet thích ứng 10/100/1000Mbps sử dụng công nghệ chuyển mạch để tiến hành chuyển đổi phương tiện, đáp ứng các tiêu chuẩn IEEE802.3, IEEE802.3u, IEEE802.3z và IEEE802.3ab. Loại bộ chuyển đổi phương tiện này hỗ trợ hai loại kết nối mạng đa phương tiện: 10/100/1000M Base-T và 1000Base-SX/LX., MC201-SFP có thể tiến hành chuyển đổi lẫn nhau giữa 10/100/1000Base- T tín hiệu điện xoắn đôi và tín hiệu quang 1000Base-SX/LX. Bộ chuyển đổi phương tiện này mở rộng khoảng cách truyền của mạng từ 100m qua dây đồng đến 120 km. Bộ chuyển đổi phương tiện này hỗ trợ truyền trong các kết nối cáp quang đa chế độ sợi kép, chế độ đơn sợi kép, kết nối cáp quang kiểu SFP.

Đặc trưng Bộ chuyển đổi quang điện sang Ethernet

  • Phù hợp với IEEE802.1 10Base-T, IEEE802.3u 100Base-TX, IEEE802.3ab 1000Base-TX, IEEE802.3z 1000Base-SX/LX
  • Tự động đàm phán MDI/MDI-X, tự động đàm phán 10/100/1000M
  • Hỗ trợ truyền song công toàn phần/bán song công, điểm-đến-điểm trong suốt
  • Với một khe cắm SFP
  • Plug-and-play, dễ cài đặt
  • Băng thông 1,25Gbps hiệu suất cao
  • Tuân theo FCC, 15 CLASS A, RoHs và CE MARK
  • Có thể chèn vào 2U 19 ", 14 khe cắm Rackmount (nguồn bên ngoài)

Thông số kỹ thuật

Interface

 

Standards

comply  with IEEE802.1 10Base-T, IEEE802.3u 100Base-TX, IEEE 802.3ab 1000Base-TX,IEEE802.3z  1000Base-SX/LX standards

RJ45 port rate

10/100/1000Mbps  auto negotiation

Optic port rate

1000Mbps

Transfer distance

RJ45port:  100m,Fiber optic:20,40,60,80,100,120km(SM), 550m(MM) optional

RJ45port

100m

RJ45 port cable

UTP 5E

Fiber connector

LC

Fiber optic cables

Single Mode:8.3/125,8.7/125,9/125  or 10/125 um, Muti-Mode: 62.5/125, 50/125 um

Wavelength

850nm,1310nm,1550nm

Power

 

Power supply

External(5VDC), optional

Consumption

4W

Environment

 

Operating temperature

-25°C to 50°C

Storage temperature

-35 °C to 75°C

Operating humidity

5% to 95%(no condensation)

Dimensions

110×70×25mm(Power  External)    

Shell

Iron

Color

Black

Weight

180g(power external)

Thông tin sản phẩm

Model NO

Description

MC201-SFP-M-2

multi-mode, 2Km, 5VDC

MC201-SFP-S-20

single-mode,  20Km,5VDC

MC201-SFP-S-40

single-mode, 40Km, 5VDC

MC201-SFP-S-60

single-mode, 60Km,  5VDC

MC201-SFP-S-80

single-mode, 80Km, 5VDC

MC201-SFP-S-100

single-mode, 100Km,5VDC

MC201-SFP-S-120

single-mode, 120Km, 5VDC

MC201-SFP-SS-20

single-mode, single  fiber, 20Km, 5VDC

MC201-SFP-SS-40

single-mode, single fiber, 40Km, 5VDC

MC201-SFP-SS-60

single-mode, single  fiber, 60Km, 5VDC

MC201-SFP-SS-80

single-mode, single fiber, 80Km, 5VDC

Download

CÔNG TY TNHH CÔNG NGHỆ VÀ VIỄN THÔNG HẢI PHONG

Địa chỉ : Số 20 ngõ 165/4 Chùa Bộc, Phường Trung Liệt, Q.Đống Đa, TP.Hà Nội
VPGD: Số 8 Dãy A4 Đầm Trấu, P.Bạch Đằng, Hai Bà Trưng, Hà Nội
Email: sales@hptt.vn - cuongnm@hptt.vn
Điện thoại: 0986546768


Quý khách hàng sau khi chọn được sản phẩm phù hợp có thể mua hàng bằng 2 hình thức sau:


  1. Liên hệ trực tiếp cho Hải Phong:  Theo số Hotline:  0986546768 hoặc 02432008042  để được tư vấn và giao hàng nhanh nhất!
  2. Để lại thông tin: Quý khách để lại thông tin ở phần Nhận Báo Giá hoặc Liên Hệ, bao gồm SĐT - Sản phẩm muốn mua - Địa chỉ nhận hàng. Nhân viên của Hải Phong sẽ gọi lại cho bạn trong vòng 12h. 
Đánh giá sản phẩm

back top

Hotline liên hệ: 0986546768 - 0902175848 - 0868886229