IMC101GT-1GF 3ONEDATA Bộ chuyển đổi quang điện công nghiệp 1 cổng 10/100/1000 Base-TX và 1 cổng 1000Base-FX

SKU:

IMC101GT-1GF

IMC101GT-GF là một bộ chuyển đổi phương tiện Gigabit Ethernet sang cáp quang, nó có một cổng 10/100/1000 Base-TX và một cổng 1000Base-FX. Chức năng LFP giúp duy trì giao tiếp chính xác giữa các bộ chuyển đổi, đóng kết nối trên cổng cáp quang trong trường hợp phát hiện thiếu giao tiếp trên cổng RJ45. Bộ chuyển đổi tuân thủ các tiêu chuẩn CE và FCC, được đóng trong vỏ kim loại, công nghiệp IP40, ngoài ra nó được cấp nguồn bên ngoài từ nguồn điện 12V ~ 48VDC và có phạm vi nhiệt độ hoạt động mở rộng -40°C đến 85°C. 


Liên hệ với chúng tôi để được tư vấn chi tiết:
Mr. Cường0986546768               Mr. Tuấn Anh: 0902175848
Mr. Ngọc: 0868886229                   Mr. Dũng: 0888497878
Mr. Đạt: 0986927575                      Mr. Việt Anh: 0914240896
​​​​​​​ 

Giới thiệu

IMC101GT-GF là một bộ chuyển đổi quang điện Gigabit Ethernet sang cáp quang, nó có một cổng 10/100/1000 Base-TX và một cổng 1000Base-FX. Chức năng LFP giúp duy trì giao tiếp chính xác giữa các bộ chuyển đổi, đóng kết nối trên cổng cáp quang trong trường hợp phát hiện thiếu giao tiếp trên cổng RJ45. Bộ chuyển đổi tuân thủ các tiêu chuẩn CE và FCC, được đóng trong vỏ kim loại, công nghiệp IP40, ngoài ra nó được cấp nguồn bên ngoài từ nguồn điện 12V ~ 48VDC và có phạm vi nhiệt độ hoạt động mở rộng -40°C đến 85°C.

Đặc trưng

  • 1 cổng 10Base-T/100Base-TX/1000 Base-TX, 1 cổng 1000Base-FX
  • Tương thích với IEEE802.3/802.3u/802.3x/802.3z
  • Tự động thích ứng cổng 10/100 / 1000M
  • Hỗ trợ LFP (Link Fault Pass-Through)
  • Nguồn cung cấp 12 ~ 48VDC
  • Vỏ kim loại IP40 cho đường sắt DIN

Ứng dụng


Thông số kỹ thuật

Công nghệ

  • Tiêu chuẩn: IEEE802.3, IEEE802.3u, IEEE802.3z, IEEE802.3x
  • Kiểm soát dòng chảy: Kiểm soát dòng chảy IEEE802.3x, Kiểm soát dòng chảy dựa trên áp suất ngược

Giao diện

  • Cổng Gigabit Ethernet: 10Base-T/100Base-TX/1000Base-TX tự thích ứng
  • Cổng sợi quang Gigabit: 1000Base-X SFP

Khoảng cách truyền dẫn

  • Cặp xoắn: 100M (Cáp CAT5/CAT5e tiêu chuẩn)
  • Multi mode:
    • 850nm, 550m
    • 1310nm, 500m
  • Single mode:
    • 1310nm, 20/40/60Km
    • 1550nm, 20/40/60/80/100/120Km

Chuyển đổi thuộc tính

  • Tốc độ chuyển tiếp 100M: 148810pps
  • Tốc độ chuyển tiếp 1000M: 1488100pps
  • Truyền: Lưu trữ và chuyển tiếp
  • Bộ nhớ: 1Mbits
  • Địa chỉ MAC: 1K

Chỉ báo LED

  • Hệ thống: RUN
  • Cổng Ethernet: G1 LINK
  • Cổng sợi quang: G2 LINK
  • Báo động cổng Ethernet từ xa: G1 LFP
  • Báo động cổng sợi quang từ xa: G2 LFP

Nguồn điện

  • Nguồn điện đầu vào: 24VDC (12~48VDC)
  • Khối đầu cuối: Khối đầu cuối 3 bit 7,62mm

Tiêu thụ điện năng

  • Công suất tiêu thụ tối thiểu: 1.512W@24VDC
  • Công suất tiêu thụ tối đa: 1.800W@24VDC
  • Hỗ trợ bảo vệ kết nối ngược

Kiểu dáng

  • Vỏ: IP40, vỏ sắt độ bền cao
  • Cài đặt: DIN Rail
  • Trọng lượng: 346,6g
  • Kích thước (WxHxD): 110mm x 35mm x 95mm

Điều kiện môi trường

  • Nhiệt độ hoạt động: -40°C đến 85°C
  • Nhiệt độ bảo quản: -45°C đến 85°C
  • Độ ẩm tương đối xung quanh: 10 đến 95% (không ngưng tụ)

Các sản phẩm cùng Series

Available Models Gigabit SFP Slot Gigabit Fiber Port Gigabit Copper Port Power Supply Range
IMC101GT-1GF 0 1 1  12~48VDC
 
IMC101GT-1GS 1 0 1

Download

CÔNG TY TNHH CÔNG NGHỆ VÀ VIỄN THÔNG HẢI PHONG

Địa chỉ : Số 20 ngõ 165/4 Chùa Bộc, Phường Trung Liệt, Q.Đống Đa, TP.Hà Nội
VPGD: Số 8 Dãy A4 Đầm Trấu, P.Bạch Đằng, Hai Bà Trưng, Hà Nội
Email: sales@hptt.vn - cuongnm@hptt.vn
Điện thoại: 0986546768
 


Quý khách hàng sau khi chọn được sản phẩm phù hợp có thể mua hàng bằng 2 hình thức sau:


  1. Liên hệ trực tiếp cho Hải Phong:  Theo số Hotline:  0986546768 hoặc 02432008042  để được tư vấn và giao hàng nhanh nhất!
  2. Để lại thông tin: Quý khách để lại thông tin ở phần Nhận Báo Giá hoặc Liên Hệ, bao gồm SĐT - Sản phẩm muốn mua - Địa chỉ nhận hàng. Nhân viên của Hải Phong sẽ gọi lại cho bạn trong vòng 12h. 
Đánh giá sản phẩm

back top